Photos for February 2013 (กุมภาพันธ์ 2556)

Click on the months below to see more pictures from this year:

มกราคม | กุมภาพันธ์ | มีนาคม | เมษายน | พฤษภาคม | มิถุนายน | กรกฎาคม | สิงหาคม | กันยายน | ตุลาคม | พฤศจิกายน | ธันวาคม

JAN | FEB | MAR | APR | MAY | JUN | JUL | AUG | SEP | OCT | NOV | DEC

 

 

Comments Box SVG iconsUsed for the like, share, comment, and reaction icons
Thursday February 28th, 2013
โรงเรียนศรีวิทยาปากน้ำ

It was with a sad heart this morning that we said goodbye to five of our foreign teachers. Rachel, Eve, Nick, Abbey and Graham are heading back to America. During assembly, teachers and students thanked the five Americans for being such good English teachers. ... See MoreSee Less

รายชื่อนักเรียนชั้นม.3 ที่ผ่านการสอบคัดเลือกเข้าเรียนต่อชั้นม.4
โรงเรียนสตรีสมุทรปราการ ห้องเรียนพิเศษคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ และเทคโนโลยี
1.นางสาวภูริชญา อังบุญธร
2.นางสาวอมลรดา เดชะผล
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
... See MoreSee Less

แสดงความคิดเห็นบน Facebook

ไม่นอนอีกหรือครับ คุณครูสุรวีร์

อ้อ ขอโทษทีครับ นึกว่าคุณครูใหม่เป็นคนโพสต์ ^_^

🙂

รายชื่อนักเรียนที่ผ่านการสอบคัดเลือกห้องเรียนพิเศษ
วิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์และเทคโนโลยี
ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4
โรงเรียนสมุทรปราการ
1. ด.ญ.กัญญาณัฐ ยมรัตน์ ม. 3
ห้องเรียนพิเศษภาษาอังกฤษ
1. ด.ญ.ชาลิสา ธีรณรงค์ ม.3
2. ด.ญ.วริศรา ม่วงไหม ม.3
3. ด.ญ. วันวิสาข์ จิตรทวี ม.3
4. ด.ญ. อภิสรา ศรีบุญ ม.3
... See MoreSee Less

รายชื่อนักเรียนที่ผ่านการสอบคัดเลือกห้องเรียนพิเศษ
วิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์และเทคโนโลยี
โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ
1. ด.ช.ชัยวัฒน์ ส่องสันติภาพ (ได้คะแนนเป็นอันดับที่ 1) ป.6/3
2. ด.ช.ชนานนท์ เฉิน ป.6/3
3. ด.ช.ฐิติวัจน์ สังข์แก้ว ป.6/3
4. ด.ช.พรเทพ หนูวงศ์ ป.6/3
5. ด.ญ.ปัณชญา เชื่อมสุวรรณ ป.6/3
6. ด.ญ. เจนนิสา เงินทวีคูณ ป.6/3
7. ด.ญ. จิรชญา โชคพิพัฒน์กุล ป.6/3
อันดับสำรอง
1. ด.ช. ภูตินันต์ เพ็ญสุข ป.6/3
2. ด.ญ.ธาฬีรัตน์ เทพประดิษฐ์ ป.6/3
... See MoreSee Less

แสดงความคิดเห็นบน Facebook

สุดยอด...อะ

เก่งที่สุด

ขอบคุณค่ะ ยินดีกับเด็กเก่ง เด็กดีทุกคนนะคะ แต่ถ้าใครไม่ได้ก็ว่ากันใหม่นะคะ

ยินดีต้อนรับน้องๆทุกคนสู่รั้วเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการค่ะ 😀

เก่งมั่กๆ

ยินดีด้วยค่ะ

เด็กห้องนี้เยี่ยมจริงๆๆๆ

ครับ ยินดีด้วยครับ

เก่งมากค่ะ

ดีใจกับทุกคนน่ะค่ะ

เก่งครับน้ำขิง

ลูกแม่นก คนนี้เก่งจริงๆ

เด็กชายสิทธิศักดิ์ คงตระกูล ป.6/2 สอบเข้าเรียนต่อชั้นม.1 ห้องเรียนพิเศษร.ร.เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการได้ด้วยเช่นกัน

View more comments

Good luck to students taking exams this week. ... See MoreSee Less

Good luck to students taking exams this week.

แสดงความคิดเห็นบน Facebook

โชคดีนะคะ

ขอสอบยากไหมค้าอิอิ

Wednesday February 27th, 2013
โรงเรียนศรีวิทยาปากน้ำ

Students buying drinks during breaktime ... See MoreSee Less

Students buying drinks during breaktime

แสดงความคิดเห็นบน Facebook

เจ้าไม้..... เหล่อะไร....

รายชื่อนักเรียนที่สอบผ่านการคัดเลือกเข้าเรียนต่อชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 ห้องเรียนพิเศษ โรงเรียนสตรีสมุทรปราการ
ห้องเรียนพิเศษ SSP คณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ได้แก่
1. ด.ช.ศุภวิชญ์ โหรา (ได้คะแนนสูงสุดเป็นอันดับที่ 1)
2. ด.ญ.พิชชาภา อุดมพงศ์พิพัฒน์
3. ด.ญ.วริสรา พึ่งบุญ
4. ด.ญ.ศุภาพิชญ์ ชูทรัพย์
5. ด.ญ.ทิพาพร ชคัตตรัยกุล
6. ด.ช.ปิยะธร วรรณเวก
7. ด.ญ.นริศรา เทพอยู่
8. ด.ญ.ธนัชชา เขื่อนขันธ์
9. ด.ช.สิทธิโชค คิ้วทรัพย์เจริญ
10. ด.ญ.อดิศา ส้มดี
11. ด.ญ.ลิ่วละล่อง รังสิยานนท์
12. ด.ญ.ดวงกมล เตชะวงค์
13. ด.ญ.ชนุตม์ภรณ์ สุขสวัสดิ์มงคล
14. ด.ญ.จุฑาลักษณ์ อารยะพงศ์วัฒนา
15. ด.ญ.นนทิยา สร้อยคำ
16. ด.ช.เอกดนัย รถกิจ
17. ด.ช.พันธกานต์ จรูญชาติ
18. ด.ญ.รัญชิดา สุจินต์วงศ์
19. ด.ช.ทศพร มากลับ
20. ด.ญ.อินทิรา กรวดไธสงค์
21. ด.ช.ประภาสพล ทอนศรี
ห้องเรียนพิเศษ SP2 วิทยาศาสตร์ ได้แก่
1. ด.ญ.ณัชชา แสงวณิชวัฒนา
2. ด.ญ.ศรัญญา ก้านอินทร์
3. ด.ญ.ชิดชนก บวรศิวมนต์
4. ด.ช.ธีรภัทร์ บุญช่วยแล้ว
5. ด.ช.ธีรัตม์ จุฬพุฒิพงษ์
6. ด.ช.ปรมัตฐ์ มูลสาคร
7. ด.ญ.ปัญจรัตน์ ชุมเดช

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
... See MoreSee Less

แสดงความคิดเห็นบน Facebook

ปรบมือให้ทุกคนเลยครับ เก่งกันจริง ๆ

เด็กโรงเรียนนี้คุณภาพคับแก้วจริงๆค่ะ ^^

ยินดีกับน้องๆทุกคนเลยนะคะ

ยินดีด้วยจริงๆค่ะ

ยินดีด้วยคะต้องปรบมือให้ทั้งคุณครูและนักเรียนเก่งจริงๆคะ

ขอแสดงความยินดี กับเด็กเก่ง เด็กดีทุกคนค่ะ .. ใครที่สอบไม่ได้ คราวนี้ยังมีรอบปกตินะคะ เตรียมพร้อมได้เลยค่ะเด็กๆ

ทำไมรุ่นนี้สอบ ห้องกิ้ฟได้น้อยจัง รุ่นอื่นๆเยอะกว่านี้นะ

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ เก่งมากครับ

รุ่นนี้สอบเข้าได้มากกว่าทุกปีที่ผ่านมาค่ะ ร.ร.สตรี สอบได้ 28 คน มีนักเรียนสอบได้คะแนนสูงสุดเป็นอันดับ 1 ด้วย ร.ร.สมุทรปราการ สอบได้ 15 คน ทำคะแนนได้สูงสุดเช่นกัน และร.ริ.ราชวินิตบางแก้ว ได้ 5 คน รวม 48 คน ยังมีของสวนกุหลาบ และเตรียมอุดมพัฒนาการ ที่ยังไม่ทราบผลสอบอีกค่ะ

นี่ละครับ เหตุผลที่ส่งน้องอุ๊บอิ๊บมาเรียนที่ รร.ศรีวิทยาปากน้ำ

เก่งมากครับทุกคน

ยินดีด้วยจร้าเพื่อนมีลูกเก่งที่สุด

เก่งมากค่ะ

ยินดีด้วยจ้า เก่งมากๆ มีน้องอยู่บ้านซอยเดียวกันติดด้วย

View more comments

รายชื่อนักเรียนที่ผ่านการสอบคัดเลือกเข้าศึกษาต่อโครงการห้องเรียนพิเศษ โรงเรียนราชวินิตบางแก้ว
แผนการเรียนวิทยาศาสตร์ ได้แก่ ด.ญ.ชาครียา อัสรางชัย
แผนการเรียน MEP ได้แก่
1. ด.ญ.พีรดา มูลศรีแก้ว
2. ด.ช.ชนินทร์ ผลพึ่งคิด
3. ด.ช.นันตวัฒน์ เอี่ยมสมุทร
4. ด.ญ.สุทธิญาณ์ เม่งเฮงสูน
... See MoreSee Less

แสดงความคิดเห็นบน Facebook

ขอแสดงความยินดี กับเด็กเก่ง เด็กดีทุกคนค่ะ .. ใครที่สอบไม่ได้ คราวนี้ยังมีรอบปกตินะคะ เตรียมพร้อมได้เลยค่ะเด็กๆ

ด.ญ.พีดา ได้ที่1 ครับ

รายชื่อนักเรียนที่ผ่านการสอบคัดเลือกห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์และเทคโนโลยี โรงเรียนสมุทรปราการ
1. ด.ญ.พราวตา มิ่งขวัญชีพ (ได้คะแนนเป็นอันดับ 1)
2. ด.ช.พีรพาส เกษม
3. ด.ญ.ปรมัตถ์ คงมี
4. ด.ญ.อนุสรา ขาวสุวรรณ

รายชื่อนักเรียนที่ผ่านการสอบคัดเลือกห้องเรียนพิเศษภาษาอังกฤษ โรงเรียนสมุทรปราการ
1. ด.ญ.ธัชรีญา ตระหง่าน
2. ด.ญ.จิรัชญา บุญนุกูล
3. ด.ญ.ปริยากร สุนทรัษฐาน
4. ด.ญ.จิดาภา จันทร์พิทักษ์
5. ด.ช.กิตติทัต หลุงเจริญ
6. ด.ช.นาวิน ศรีพัชรานุกูล
7. ด.ญ.ณรรฐพิมล ลาภพัฒนโสภณ
8. ด.ญ.สราลี เรืองฤทธิ์
9. ด.ญ.นิธิวดี ดีเพิ่ม
10. ด.ช.กฤติเดช กาญจนวงค์
11. ด.ญ.นิรันดา แสงสว่าง
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
... See MoreSee Less